BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 862/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 603/TB-PTPL ngày 23/10/2015 của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh tại Đà Nẵng và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Ma tít để dùng để trát bề mặt hồ bơi BC6000 - Beadcrete TM Pool Coating, mới 100%. Lô hàng gồm 1100 bao/container 20. (Mục 1 tờ khai hải quan). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Thành Quân; Địa chỉ: 321 Nguyễn Tri Phương, Phường Hòa Thuận Đông, Quận Hải Châu, TP Đà Nẵng; Mã số thuế: 0400460587. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10057937482/A11 ngày 6/10/2015 tại Chi cục hải quan cửa khẩu Cảng Đà Nẵng, Cục Hải quan TP Đà Nẵng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vật liệu phủ bề mặt không chịu nhiệt, dùng để phủ bề mặt bể bơi có thành phần chính gồm xi măng. Canxi cacbonat và hạt thủy tinh hình cầu. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vật liệu phủ bề mặt không chịu nhiệt, dùng để phủ bề mặt bể bơi có thành phần chính gồm xi măng. Canxi cacbonat và hạt thủy tinh hình cầu. thuộc nhóm 32.14 “Ma tít để gắn kính, để ghép nối, các chất gắn nhựa, các hợp chất dùng để trát, gắn và các loại ma tít khác; các chất bả bề mặt trước khi sơn; các vật liệu phủ bề mặt không chịu nhiệt, dùng để phủ bề mặt chính nhà, tường trong nhà, sàn, trần nhà hoặc tương tự”, mã số 3214.90.00 “- Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.