BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 838/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP.Hải Phòng tại Thông báo số 397/TB1-CNHP ngày 10/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Rhenogran TMTD-80-Chất xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế (dùng trong sản xuất cao su) (mục 3 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Xuất Nhập Khẩu chuyên gia, lao động và kỹ thuật; Địa chỉ: số 473 Nguyễn Trãi, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội; MST: 0100107324 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10063943703/A11 ngày 20/11/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Hải Phòng KV3 - Cục Hải quan TP.Hải Phòng |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chất xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế có thành phần chính là tetramethyl thiuram disulfide và phụ gia |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế có thành phần chính là tetramethyl thiuram disulfide và phụ gia thuộc nhóm 38.12 “Hỗn hợp xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế; các hợp chất hóa dẻo cao su hoặc plastic, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chế phẩm chống oxy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hoặc plastic”, mã số 3812.10.00 “- Hỗn hợp xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.