| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 8301/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 603/TB-PTPLHCM ngày 26/03/2015; công văn số 150903-XNK ngày 3/9/2015 của Công ty TNHH MTV Magic Vina và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất làm sạch bề mặt khuôn đúc (Cleaning products ELS-301M) (Mục 14) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Một thành viên Magic Vina; Địa chỉ: Lô U-1A, đường Long Hậu, KCN Long Hậu mở rộng, Long Hậu, Cần Giuộc, Long An; Mã số thuế: 1101717388 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10025475461/A12 ngày 29/12/2014 tại Chi cục Hải quan Bến Lức - Cục Hải quan Tỉnh Long An | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm làm sạch dạng lỏng, thành phần chính là natri carbonat, natri hydroxit, natri silicat, hợp chất chứa clo, phospho, chất hoạt động bề mặt dạng anion, hàm lượng rắn 17.15%. Công dụng: dùng để tẩy rửa khuôn (dùng cho máy rửa khuôn siêu âm) với tác dụng làm sạch các mảng bám, vết dầu mỡ khó tẩy rửa bám trên khuôn | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 34.02 “Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm “- - Dạng lỏng”, mã số 3402.90.13 “- - - Chế phẩm giặt, rửa hoặc chế phẩm làm sạch dạng anion, kể cả các chế phẩm tẩy trắng, làm sạch hoặc tẩy nhờn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.