| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 8237/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 07 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh Hải Phòng tại thông báo số 0714/TB-CNHP ngày 30/5/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim cán phẳng, đã phủ mạ tráng bằng phương pháp điện phân, kích thước (1.37x710)mm x cuộn 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP Đầu tư và phát triển hạ tầng Thăng Long; Đ/c: P304 tòa nhà Sông Thao 2, ngõ 140 Đội Cấn, Hà Nội; MST: 0101857954 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 100009520001/A11 ngày 6/5/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Hải Phòng KVII - Cục Hải quan thành phố Hải Phòng | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim cán phẳng (hàm lượng C<0,6% tính theo trọng lượng), chiều dày 1,37mm, chiều rộng trên 600mm, mạ kẽm bằng phương pháp điện phân. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Electrolytic galvanized steel strips Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim cán phẳng, (hàm lượng C<0,6% tính theo trọng lượng), chiều dày 1,37mm, chiều rộng trên 600mm, mạ kẽm bằng phương pháp điện phân. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: JIS G3302 SGCC | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 72.10 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, đã phủ, mạ hoặc tráng”; phân nhóm 7210.30 - Được mạ hoặc tráng kẽm bằng phương pháp điện phân; phân nhóm - - Có hàm lượng carbon dưới 0.6% tính theo trọng lượng; mã số 7210.30.12 - - - Chiều dày trên 1,2mm nhưng không quá 1,5mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.