| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 8107/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2209/TB-PTPLHCM ngày 18/9/2014; công văn số 2015-26/QP ngày 26/8/2015 Công ty TNHH Công nghiệp Kim loại Quần Phong và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: NL27#& Bột màu TC-5 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghiệp Kim loại Quần Phong; Địa chỉ: KCN Mỹ Xuân A2, Tân Thành, Bà Rịa Vũng Tàu; Mã số thuế: 3500861877 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10005937120/E21 ngày 7/7/2014 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Phú Mỹ - Cục Hải quan Tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thuốc màu, thành phần gồm titan dioxit và perinone, ở dạng bột, màu đỏ | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 32.06 “Chất màu khác; các chế phẩm như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này, trừ các loại thuộc nhóm 32.03, 32.04 hoặc 32.05; các sản phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học” phân nhóm “- Chất màu khác và các chế phẩm khác:”, phân nhóm 3206.49 “- - Loại khác:”, mã số 3206.49.10 “- - - Các chế phẩm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.