BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 8016/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 24 tháng 12 năm 2013

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

Căn cứ Luật quản lý thuế ngày 29/11/2006; Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Quản lý thuế ngày 20/11/2012;

Căn cứ Nghị định số 83/2013/NĐ-CP ngày 22/7/2013 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Quản lý thuế và Luật sửa đổi bổ sung một số điều của Luật Quản lý thuế; Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam, Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 191113-2/KMV/XĐTMS ngày 19.11.2013 và công văn bổ sung số 161213-1/KMV/XĐTMS ngày 16.12.2013 do Công ty TNHH Kyoei Việt Nam, mã số thuế 0101377820 cung cấp và công văn số 3706/HQHN-TXNK ngày 25.11.2013 của Cục Hải quan TP. Hà Nội;

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Ống bên ngoài (linh kiện của khung xe ô tô).

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ống bên ngoài (phụ tùng khung xe ô tô chở người loại 5 chỗ ngồi).

Ký, mã hiệu, chủng loại: 2Z0095-11

Nhà sản xuất: Công ty TNHH Kyoei Việt Nam. Lô 2-3, KCN Nội Bài, Sóc Sơn, Hà Nội.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

Hàng hóa là sản phẩm bằng thép hoàn chỉnh, là bộ phận của khung xe để kết nối giữa khung xe với bộ phận giảm sóc sau của xe.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Ống bên ngoài (linh kiện của khung xe ô tô).

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ống bên ngoài (phụ tùng khung xe ô tô chở người loại 5 chỗ ngồi).

Ký, mã hiệu, chủng loại: 2Z0096-12

Nhà sản xuất: Công ty TNHH Kyoei Việt Nam. Lô 2-3, KCN Nội Bài, Sóc Sơn, Hà Nội.

thuộc nhóm 8708, phân nhóm 8708.99 - Loại khác, mã số 8708.99.62 - Dùng cho xe thuộc nhóm 87.03. tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Kyoei Việt Nam biết và thực hiện./.