BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7979/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 01 tháng 09 năm 2015

 

THÔNG BÁO

vỀ kẾt quẢ phân LoẠI đỐi vỚi hàng hóa xuẤt khẨu, nhẬp khẨu

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 762/TB-PTPL ngày 10/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chất khử magiê, là phụ gia khử, sử dụng trong luyện nhôm, dùng để giảm tạp chất magiê dư trong nhôm khi nóng chảy, làm từ các loại hợp chất muối (Na=18,4%, K=40%, Cl=12%, Al=4,3%, Si=3,9%).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần thương mại Nhị Thanh.

Địa chỉ: số 17, đường Nhị Thanh, P. Tam Thanh, TP. Lạng Sơn.

MST: 4900228445

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10028889464/A11 ngày 29/1/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sodium hexafluorosilicate, dạng bột.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Sodium hexafluorosilicate, dạng bột.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ

Nhà sản xuất: không rõ thông tin thông tin

thuộc nhóm 28.26 “Florua; florosilicat, floroaluminat và các loại muối flo phức khác”, mã số 2826.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.