| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 791/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 3181/TB-PTPLHCM ngày 27/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Copolyme acrylat dạng phân tán 871LF (mục 2) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Shinhan Vina; Đ/c: Lô D2-2, KCN Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai; MST: 3600672129 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10019471922/A12 ngày 07/11/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCX Long Bình (Cục Hải quan Đồng Nai) | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Poly acrylate nguyên sinh, dạng phân tán trong nước, hàm lượng rắn 23% | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: 871LF | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Poly acrylate nguyên sinh, dạng phân tán trong nước, hàm lượng rắn 23% | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: 871LF | Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 39.06 "Polyme acrylic dạng nguyên sinh", phân nhóm 3906.90 "- Loại khác", mã số 3906.90.20 "- - Dạng phân tán" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu tại Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.