| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 774/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích, công văn bổ sung thông tin phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Đà Nẵng tại thông báo số 182/TB-PTPL ngày 26/11/2014, công văn số 257/PTPLĐN-NV ngày 12/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Đệm cách nhiệt bằng sợi thủy tinh dạng dây/ Ceramic Braid f15x2500L. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghiệp nặng DooSan Việt Nam; địa chỉ: KKT Dung Quất, Bình Thuận, Bình Sơn, Quảng Ngãi; Mã số thuế: 4300345073. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10016231320/E31 ngày 10/10/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Dung Quất, Cục Hải quan tỉnh Quảng Ngãi. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây tết bện cách nhiệt đường kính 15mm, được làm từ nhiều sợi xe giống nhau tết bện lại. Thành phần sợi xe gồm hai sợi đơn giống nhau (bằng bó sợi thủy tinh được bao bọc bên ngoài bởi sợi gốm) quấn quanh sợi thép không rỉ (đường kính 0,05mm). | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
Thuộc nhóm 70.19 - Sợi thủy tinh (kể cả len thủy tinh) và các sản phẩm của nó (ví dụ, sợi, vải dệt), phân nhóm 7019.90 - Loại khác, mã số 7019.90.90 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.