BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7686/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 08 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1140/TB-PTPL ngày 30/05/2016 (thay thế Thông báo số 383/TB-PTPL ngày 18/03/2016) và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: 71#&Chất phụ gia tổng hợp - Additive - ANTI- WEAR YZC-666 (Mục 6). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH FREEWELL (Việt Nam); địa chỉ: Lô G1 đến G10, D1 đến D10 đường N4, N3, N2, D2, D3, KCN Bắc Đồng Phú, Tân Phú, Đồng Phú, Bình Phước; mã số thuế: 3800746748. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10067740002/E21 ngày 18/12/2015 tại Chi cục HQ Chơn Thành (Cục Hải quan tỉnh Bình Phước). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polyme Silicon nguyên sinh, dạng hạt. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polyme Silicon nguyên sinh, dạng hạt. thuộc nhóm 39.10 “Silicon dạng nguyên sinh”, mã số 3910.00.90 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.