| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7566/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 12 năm 2013 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1346/TB-PTPL ngày 21/11/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK,Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Soda ash light Na2CO3 >=99% min, hàng mới 100%, đồng nhất, đóng trong bao 50kg/bao, nguyên liệu để sản xuất chất tẩy rửa, silicate, kính. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Hà Thành, 99 Lê Duẩn, Hoàn Kiếm, Hà Nội. MST: 0100108529 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1662/NKD01 ngày 1/11/2013 tại Chi cục Hải quan ga Yên Viên (Hà Nội) | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dinatri cacbonat (Na2CO3), hàm lượng 99%, đóng trong bao 50kg/bao, nguyên liệu để sản xuất chất tẩy rửa, silicate, kính. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Soda ash light Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dinatri cacbonat | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: ZIGONG HONGHE CHEMICAL INC; NO.43 HONGHE ROAD, ZIGONG, SICHUAN, CHINA. |
| thuộc nhóm 28.36 Carbonat; peroxocarbonat (percarbonat); amoni carbonat thương phẩm có chứa amonium carbamate, phân nhóm 2836.20, mã số 2836.20.00 - Dinatri carbonat tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.