| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7500/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 12 năm 2013 |
THÔNG BÁO
KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1421/TB-PTPL ngày 03/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Hóa chất công nghiệp: Iron Oxide Black 722 Fe2O3 - Ô xít sắt đen - hàng mới 100%, đóng bao 25kg/bao, sử dụng trong công nghiệp sản xuất sơn. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại và vật tư khoa học kỹ thuật; địa chỉ: 12 Hàng Đường, Hoàn Kiếm, Hà Nội; mã số thuế: 0100236496. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1658/NKD01 ngày 01/11/2013 tại Chi cục Hải quan ga đường sắt quốc tế Yên Viên - Cục Hải quan tp. Hà Nội. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hóa chất công nghiệp: Iron Oxide Black 722 Fe2O3 - Ô xít sắt đen, dạng rắn, hàm lượng Fe2O3 > 90% - hàng mới 100%, đóng trong bao giấy (25kg/bao). | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Iron Oxide Black 722 - Fe2O3 (Ô xít sắt đen) | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ôxit sắt, hàm lượng Fe2O3 > 90% | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Black 722 | Nhà sản xuất: Hunan Three-Ring pigments Co., Ltd - Trung Quốc |
| thuộc nhóm 28.21 "Oxit sắt và hydroxit sắt; chất màu từ đất có hàm lượng sắt hóa hợp Fe2O3 chiếm 70% trở lên", mã số 2821.10.00 "Hydroxit và oxit sắt" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.