BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7473/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 12 năm 2013 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1345/TB-PTPL ngày 21/11/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Phụ gia thực phẩm - Bột phủ kẹo Coating Candy Powder - tinh bột biến tính, dùng trong sản xuất bánh kẹo. Hàng mới 100%, đóng gói 25kg/ bao. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Hóa chất thực phẩm Châu Á; địa chỉ: Số 1, ngõ 24, Hoàng Quốc Việt, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, Hà Nội; Mã số thuế: 0104731808 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1580/NKD01 ngày 2/11/2013 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cốc Nam - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bột phủ kẹo Coating Candy Powder, dùng trong sản xuất bánh kẹo. Mặt hàng là tinh bột biến tính (không phải tinh bột tan hoặc tinh bột đã nung). Đóng gói 25 kg/ bao. | ||||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 35.05, phân nhóm 3505.10, mã số 3505.10.90 tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.