| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7472/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 12 năm 2013 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1347/TB-PTPL ngày 21/11/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Soda ash light (Na2CO3 99% min)- hóa chất dùng trong sản xuất silicate công nghiệp. Hàng mới 100%, đóng bao đồng nhất 50kg tịnh/bao. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần hóa chất và vật tư khoa học kỹ thuật, 70 Hàng Mã. MST: 0101522394 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1672/NKD01 ngày 4/11/2013 tại Chi Cục Hải quan ga Yên Viên (Hà Nội) | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Soda ash light (Na2CO3 99% min)- hóa chất dùng trong sản xuất silicate công nghiệp. Đóng bao đồng nhất 50 kg tịnh/bao. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Soda ash light (Sodium Carbonate Na2CO3) 99% min Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dinatri carbonat, hàm lượng 99%. Hóa chất dùng trong sản xuất silicate công nghiệp. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: ZIGONG HONGHE CHEMICAL INC, NO.43 HONGHE ROAD, ZIGONG, SICHUAN, CHINA. |
| thuộc nhóm 28.36, phân nhóm 2836.20, mã số 2836.20.00 tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.