BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7444/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 08 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Căn cứ Thông tư số 182/2015/TT-BTC ngày 16/11/2015 của Bộ Tài chính về việc Ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Tp. Hải Phòng tại Thông báo số 378/TB1-CNHP ngày 19/5/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Hạt nhựa phụ gia, thành phần CaCO3 ± 83%, CMP-83-4z nhựa Polypropylene 14%, cỡ hạt 2-3mm. Được đóng gói trong bao bì 25kg/bao. Sản xuất tại Việt Nam. 2. Đơn vị xuất khẩu: Công ty Cổ phần Xuất nhập khẩu Sun Vn; Đ/c: Thôn 1, xã Đông Mỹ, huyện Thanh Trì, Tp. Hà Nội; MST: 0106313690. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30080428736/B11 ngày 25/4/2016 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Cảng Hải Phòng KVI - Cục Hải quan Tp. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm có thành phần chính là canxi cacbonat chiếm trên 70% theo khối lượng, phân tán trong nhựa và phụ gia, dạng hạt. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm có thành phần chính là canxi cacbonat chiếm trên 70% theo khối lượng, phân tán trong nhựa và phụ gia, dạng hạt. thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 3824.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác", mã số 3824.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam (mã số 3824.90.99.90 “- - - - Loại khác” theo Biểu Thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi). |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.