BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7447/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 03 tháng 08 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 182/2015/TT-BTC ngày 16/11/2015 của Bộ Tài chính về việc Ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại TP Hải Phòng tại thông báo số 483/TB1-CNHP ngày 16/6/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép thanh S35C không hợp kim cán nóng dạng cuộn cuốn không đều, mặt cắt ngang hình tròn D10.00mm. Theo tiêu chuẩn JIS G4051, C=0,35%. Dùng để làm vật tư sản xuất thép cho thép cơ khí chế tạo mới 100% (Mục 2 tờ khai).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP thép chính xác Sunway; Địa chỉ: Lô đất số II-7.2, mặt đường N3, KCN Quế Võ 2, Ngọc Xá, Bắc Ninh; MST: 2300774209

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10084985213/A11 ngày 6/5/2016 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Hải Phòng KVIII - Cục Hải quan TP Hải Phòng

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim (hàm lượng C ≈ 0,14%; Si ≈ 0,06%; Mn ≈ 0,36%; S ≈ 0,01%; P ≈ 0,01%; Cr ≈ 0,05%; Fe ≈ 99,2%... tính theo trọng lượng), đường kính dưới 14mm, dạng cuộn, cán nóng, mặt cắt ngang hình tròn

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, cộng dụng: Thép không hợp kim (hàm lượng C ≈ 0,14%; Si ≈ 0,06%; Mn ≈ 0,36%; S ≈ 0,01%; P ≈ 0,01%; Cr ≈ 0,05%; Fe ≈ 99,2%... tính theo trọng lượng), đường kính dưới 14mm, dạng cuộn, cán nóng, mặt cắt ngang hình tròn

thuộc nhóm 72.13 “Sắt hoặc thép không hợp kim, dạng thanh và que, dạng cuộn cuốn không đều, được cán nóng”; phân nhóm - Loại khác; phân nhóm 7213.91 - - đường kính mặt cắt ngang hình tròn dưới 14 mm; mã số 7213.91.90 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.