BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7436/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 255/TB-PTPL ngày 12/3/2014 và công văn số 917/PTPL-NV ngày 5/8/2015, công văn số 0830/TCHQ/14 ngày 30/8/2014 của Công ty TNHH Ojitex Hải Phòng, ý kiến của Vụ Chính sách thuế tại công văn ngày 22/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Bìa cartons đã tráng phủ và đã được in trên bề mặt (697E67622-A) Kích thước 1034*1144 mm (mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Ojitex Hải Phòng. Địa chỉ: Lô B1, B2, B7, B8, Khu công nghiệp Nomura Hải Phòng. Mã số thuế: 0200575693 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1049/NKD05 ngày 09/12/2013 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCX và KCN Hải Phòng - Cục Hải quan thành phố Hải Phòng | ||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bìa giấy nhiều lớp, có hàm lượng bột giấy Kraft 70% tổng lượng bột giấy tính theo trọng lượng, một mặt đã tráng phủ vô cơ, in hình và chữ offset nhiều màu chỉ ra các thông tin hàng hóa chứa đựng, định lượng 300 g/m2, dạng tờ hình chữ nhật kích thước (1034 x 1144) mm, dùng để sản xuất thùng các tông sóng chứa máy in màu | ||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 48.10 “Giấy và bìa, đã tráng một hoặc cả hai mặt bằng cao lanh (China clay) hoặc bằng các chất vô cơ khác, có hoặc không có chất kết dính, và không có lớp phủ tráng nào khác, có hoặc không nhuộm màu bề mặt, có hoặc không trang trí hoặc in bề mặt, ở dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), với mọi kích cỡ”, phân nhóm “- Giấy và bìa khác”, phân nhóm 4810.92 “- - Loại nhiều lớp”, mã số 4810.92.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này thay thế Thông báo số 10973/TB-TCHQ ngày 9/9/2014./.