BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7364/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 8 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo kết quả phân tích số 1036/TB-PTPLHCM ngày 20/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Procy- Chế phẩm trung gian (nguyên liệu) sản xuất thuốc bảo vệ thực vật Procymidone 96% tech.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Wonderful Agriculture (VN); Địa chỉ: HE4 - đường số 10-Khu công nghiệp Xuyên Á - Mỹ Hạnh Bắc - Đức Hòa- Long An; Mã số thuế: 1100924913

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10030915662/E31 ngày 24/02/2015 tại Chi cục Hải quan Đức Hòa - Cục Hải quan Long An

4. Tóm  tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Procymidone

Tên thương mại: Procymidone 96% tech.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Procymidone 96% tech.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Procymidone

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin

Nhà sản xuất: Không có thông tin

thuộc nhóm 29.25 “Hợp chất chức carboxyimit (kể cả sacarin và muối của nó) và các hợp chất chức imin.”, phân nhóm “- Imit và các dẫn xuất của chúng; muối của chúng”: mã số 2925.19.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.