| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7357/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 8 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại thông báo số 1558/TB-PTPLHCM ngày 20 tháng 7 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 1 TK): Nhôm không hợp kim A1050-H16, chiều dày 0.6mm, hình chữ nhật, cán phẳng, chưa xử lý bề mặt, (0.6T*371 W*445L)mm/tấm, NL sản xuất linh kiện kim loại. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Chuan Ho Việt Nam; Địa chỉ: số 17B, đường số 4, KCN Việt Nam- Singrapore, Thuận An, Bình Dương. MST: 3700364992 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10037915371/A12 ngày 24/4/2015 tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng XNK ngoài KCN (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Nhôm không hợp kim, dạng tấm, chiều dày trên 0,2mm, chưa xử lý bề mặt với một mặt phủ một lớp plastic mỏng bảo vệ và khi sử dụng được bóc bỏ đi. Dùng làm nguyên liệu sản xuất linh kiện kim loại. Kích cỡ: (0,6x371)mm X 445mm. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nhôm không hợp kim, dạng tấm, chiều dày trên 0,2mm, chưa xử lý bề mặt với một mặt phủ một lớp plastic mỏng bảo vệ và khi sử dụng được bóc bỏ đi. Dùng làm nguyên liệu sản xuất linh kiện kim loại. Kích cỡ: (0,6x371)mm X 445mm Thuộc nhóm 76.06 Nhôm ở dạng tấm, lá và dải, chiều dày trên 0,2 mm, Phân nhóm (-) “Hình chữ nhật (kể cả hình vuông)”, Phân nhóm 7606.11 ( - -) “Bằng nhôm, không hợp kim”, Mã số 7606.11.10 (- - - ) “Được dát phẳng hoặc tạo hình bằng phương pháp cán hay ép nhưng chưa xử lý bề mặt” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành ./.