| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5992/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 07 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 851/TB-PTPLHCM ngày 23/04/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo; Mục 5 PLTK: Nhôm hợp kim dạng tấm chống trượt chưa gia công bề mặt, mới 100%, kích thước từ 3,98mm x 1200mm x 2400mm. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại XNK Bình Minh; địa chỉ: số 2 Nguyễn Oanh, Phường 7, Quận Gò vấp; Mã số thuế: 0304413062. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10033600486/A11 ngày 20/03/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Sài Gòn KV3, Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Nhôm hợp kim, ở dạng tấm, chiều dày trên 0,2mm, một mặt có các hình nổi dạng hình thoi do gia công cán để lại và mặt đối diện trơn phẳng. Dùng làm tấm chống trượt. Kích cỡ: (3,98 x 1200)mm x 2400mm |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nhôm hợp kim, ở dạng tấm, chiều dày trên 0,2mm, một mặt có các hình nổi dạng hình thoi do gia công cán để lại và mặt đối diện trơn phẳng. Dùng làm tấm chống trượt. Kích cỡ: (3,98 x 1200)mm x 2400mm thuộc nhóm 76.06 - Nhôm ở dạng tấm, lá và dải, chiều dày trên 0,2 mm, phân nhóm - Hình chữ nhật (kể cả hình vuông), phân nhóm 7606.12 - - Bằng nhôm hợp kim, mã số 7606.12.90 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.