| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7295/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 12 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 477/TB-KĐ1 ngày 27/9/2018 đính chính Thông báo kết quả phân tích số 348/TB-KĐ2 ngày 07/8/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Sữa chua Greek Style- Farmers union Greek Style Natural Yogurt 1KG (6) (6 hộp/ctn) (HSD: 31/05/2018 25/07/2018), HSX: Lion Dairy and Drink Pty Ltd, Hàng mới 100% (Mục 4). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH thực phẩm Tốt Lành; địa chỉ: 194 Ung Văn Khiêm, P.25, Q.Bình Thạnh, TP.Hồ Chí Minh; mã số thuế: 0303085267. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10205493116/A11 ngày 11/6/2018 tại Chi cục HQ CKSBQT Nội Bài (Cục Hải quan TP.Hà Nội). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sữa chua dạng sệt, chưa thêm đường, hoa quả hoặc hương liệu. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sữa chua dạng sệt, chưa thêm đường, hoa quả hoặc hương liệu. Thuộc nhóm 04.03 “Buttermilk, sữa đông và kem đông, sữa chua, kephir và sữa, kem khác đã lên men hoặc axit hóa, đã hoặc chưa cô đặc hoặc pha thêm đường hoặc chất tạo ngọt khác hoặc hương liệu hoặc bổ sung thêm hoa quả, quả hạch (nuts) hoặc ca cao”, phân nhóm 0403.10 “- Sữa chua”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 0403.10.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.