| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 527/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 2493/TB-KĐ2 ngày 20/12/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Sữa chua uống E- Ben Naipis vị dâu, đóng gói: 290ml/chai & 24 chai/ thùng, hạn dùng: 10.2019, nhà sx: CHYUAN JEOU RONG ENTERPRISE CO., LTD, mới 100% (mục 6 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Sản xuất, Thương mại và DV Phúc Thịnh; địa chỉ: Số 16, ngách 97/4, Phố Phạm Ngọc Thạch, P.Kim Liên, Q.Đống Đa, Hà Nội; mã số thuế: 0102764928. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10228331084/A11 ngày 19/10/2018 tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KVI (Cục Hải quan TP.Hải Phòng). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sữa chua, dạng lỏng, đã thêm hương liệu, đóng gói 290ml/chai. |
| 5. Kết quả phân loại: Sữa chua, dạng lỏng, đã thêm hương liệu, đóng gói 290ml/chai. Thuộc nhóm 04.03 “Buttermilk, sữa đông và kem đông, sữa chua, kephir và sữa, kem khác đã lên men hoặc axit hoá, đã hoặc chưa cô đặc hoặc pha thêm đường hoặc chất tạo ngọt khác hoặc hương liệu hoặc bổ sung thêm hoa quả, quả hạch (nuts) hoặc ca cao”, phân nhóm 0403.10 “- Sữa chua”, phân nhóm “- - Dạng lỏng, đã hoặc chưa cô đặc”, mã số 0403.10.21 “- - - Đã thêm hương liệu hoặc thêm hoa quả (kể cả thịt quả và mứt), quả hạch (nuts) hoặc ca cao” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.