| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7269/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh tại Hải Phòng tại thông báo số 163/TB1-CNHP ngày 06/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Giấy bìa lớp mặt Fluting, khổ 535mm, định lượng 100gsm, dạng cuộn, giấy không tráng phủ, dùng để kinh doanh, bao bì, in ấn. Mới 100% (Mục 5). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH in Bình Minh; Địa chỉ: NV 17, lô 6, KĐT Phùng Khoang-An Lạc, Trung Văn, Từ Liêm, Hà Nội; Mã số thuế: 0101479808. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10034964963/A11 ngày 01/4/2015 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Hải Phòng KV I- Cục Hải quan TP Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Giấy chưa tẩy trắng, chưa tráng phủ, chưa thấm tẩm, chưa in hay nhuộm màu bề mặt, được làm chủ yếu từ bột giấy tái chế, có hàm lượng bột giấy kraft 69.7%, định lượng 101 g/m2, dạng cuộn, khổ 537 mm, đạt yêu cầu của giấy làm sóng. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Giấy chưa tẩy trắng, chưa tráng phủ, chưa thấm tẩm, chưa in hay nhuộm màu bề mặt, được làm chủ yếu từ bột giấy tái chế, có hàm lượng bột giấy kraft 69.7%, định lượng 101 g/m2, dạng cuộn, khổ 537 mm, đạt yêu cầu của giấy làm sóng. Thuộc nhóm 48.05 “Giấy và bìa không tráng khác, ở dạng cuộn hoặc tờ, chưa được gia công hơn mức đã chi tiết trong Chú giải 3 của Chương này”, phân nhóm “- Giấy để tạo lớp sóng”, phân nhóm 4805.19 “- - Loại khác”, mã số 4805.19.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.