| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7241/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại TP. Hải Phòng tại thông báo số 160/TB1-CNHP ngày 30/6/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng Cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 PLTK: Thép cuộn cán nguội, không hợp kim, chưa dát phủ mạ hoặc tráng, Kích thước: Dày (1.08-1.95)mm x Rộng 1250mm. Hàng mới 100%. Tiêu chuẩn SPCC-SD, JIS G3141-2005. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Chi nhánh Công ty TNHH Ống thép Hòa Phát; Địa chỉ: Thị trấn Như Quỳnh, huyện Văn Lâm, tỉnh Hưng Yên; MST: 0100598873-001. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10041665886/A12 ngày 28/05/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Hưng Yên, Cục Hải quan TP. Hải Phòng |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim được cán phẳng, dạng cuộn, chiều dày 1,48mm, chiều rộng 1250mm, cán nguội, chưa phủ, mạ hoặc tráng. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim được cán phẳng, dạng cuộn, chiều dày 1,48mm, chiều rộng 1250mm, cán nguội, chưa phủ, mạ hoặc tráng. thuộc nhóm 72.09 - Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, cán nguội (ép nguội), chưa dát phủ, mạ hoặc tráng, phân nhóm - Ở dạng cuộn, không được gia công quá mức cán nguội (ép nguội, mã số 7209.16.00 - Có chiều dày trên 1mm đến dưới 3mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.