| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7239/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 850/TB-PTPL ngày 24/07/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 7 PLTK: Loa chống nổ, loa đơn, chưa lắp hộp, tần số 300-5,5kHz. Kích thước 392x475(s) mm, Model TP-M15EY, nhãn hiệu TOA. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Toa Electronics Việt Nam, Địa chỉ: P.401, tầng 4, tòa nhà Vinaconex, số 34 Láng Hạ, Q.Đống Đa, Hà Nội; MST 0106389121. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10043121525/A41 ngày 26/05/2015 tại Chi cục Hải quan Bắc Hà Nội, Cục Hải quan TP. Hà Nội. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Loa đơn, chưa lắp vào hộp, có dải tần số hoạt động từ 300Hz-5,5kHz |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Loa đơn, chưa lắp vào hộp, có dải tần số hoạt động từ 300Hz-5,5kHz thuộc nhóm 85.18 - Micro và giá đỡ micro; loa đã hoặc chưa lắp ráp vào trong vỏ loa; tai nghe có khung chụp qua đầu và tai nghe không có khung chụp qua đầu, có hoặc không ghép nối với một micro, và các bộ gồm có một micro và một hoặc nhiều loa; thiết bị điện khuếch đại âm tần; bộ tăng âm điện, phân nhóm - Loa, đã hoặc chưa lắp vào hộp loa, phân nhóm 8518.29 - - Loại khác, mã số 8518.29.90 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.