BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7213/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 812/TB-PTPL ngày 21/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu SXTĂCN: POULACID - bổ sung các axit hữu cơ, axit vô cơ và muối axit trong thức ăn cho gia cầm nhằm cải thiện đường tiêu hóa vật nuôi, NK theo GP:1308/CN-TĂCN ngày 22/11/12 của Cục Chăn Nuôi (mục 1 Tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần tập đoàn Dabaco Việt Nam; địa chỉ: số 35 đường Lý Thái Tổ, TP. Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh; mã số thuế: 2300105790. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10041613471/A12 ngày 01/6/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Bắc Ninh - Cục Hải quan Bắc Ninh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm chứa axit lactic, axit béo hữu cơ, axit photphoric,... trên chất mang silica, dạng bột, bổ sung vào thức ăn chăn nuôi. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm chứa axit lactic, axit béo hữu cơ, axit photphoric,... trên chất mang silica, dạng bột, bổ sung vào thức ăn chăn nuôi. thuộc nhóm 23.09 “Chế phẩm dùng trong chăn nuôi động vật”, phân nhóm 2309.90 “- Loại khác”; mã số 2309.90.20 “- - Chất tổng hợp, chất bổ sung thức ăn hoặc thêm vào thức ăn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.