BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 71/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 01 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại Hải Phòng tại thông báo số 0017/TB-CNHP ngày 21/11/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép tấm hợp kim Boron, được cán phẳng, chiều rộng > 600mm, được cán nóng, không tráng phủ mạ, SS400B, hàng mới 100% 5,8mm x 1500mm x 6000mm (mục 3 Phụ lục tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần thép Kim Tín; địa chỉ: số 27A đường Trần Hưng Đạo, Ρ. Phan Chu Trinh, Q. Hoàn Kiếm, Hà Nội; Mã số thuế: 0102250577.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 18659/NKD01 ngày 12/11/2013 đăng ký tại Chi cục HQ cửa khẩu cảng Hải Phòng KVI - Cục Hải quan TP. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thép hợp kim cán phẳng, trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng B > 0,0008% tính theo trọng lượng), dạng tấm, cán nóng.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Alloy hot rolled steel sheet

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim cán phẳng, dạng tấm, chiều rộng > 600 mm, cán nóng.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Steel grade: SS400-B

Nhà sản xuất: Jiangsu Shagang Group Co., Ltd.; địa chỉ: Jinfeng, Zhangjiagang, Jiangsu, Ρ.R.China.

thuộc nhóm 72.25 - Thép hợp kim khác được cán phẳng, có chiều rộng từ 600 mm trở lên, phân nhóm 7225.40 - Loại khác, không gia công quá mức cán nóng, không ở dạng cuộn, mã số 7225.40.90 - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.