| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 708/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1568/TB-PTPL ngày 23/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Phụ gia thực phẩm - chất ổn định kem - BUILT-UP THICKENER (DOBEST MODEL: DB-N0035). 25kg/bao. Ngày sản xuất: 25/9/2014, Hạn sử dụng: 01 năm từ ngày sản xuất. Hàng mới 100%, Trung Quốc sản xuất (Mục 2) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần xuất nhập khẩu - thương mại và chế biến thực phẩm Minh Hoa. Địa chỉ: Số 386 Nguyễn Văn Linh, phường Sài Đồng, quận Long Biên, Hà Nội. Mã số thuế: 0102136472 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10017245233/A11 ngày 20/10/2014 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Phụ gia thực phẩm có thành phần chính là este của sucrose và axit béo, thường dùng là chất ổn định trong sản xuất kem | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Chất phụ gia thực phẩm: Chất ổn định kem - BUILT-UP THICKENER (DOBEST MODEL: DB-N0035) | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phụ gia thực phẩm có thành phần chính là este của sucrose và axit béo, thường dùng là chất ổn định trong sản xuất kem | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Chất phụ gia thực phẩm: Chất ổn định kem - BUILT-UP THICKENER (DOBEST MODEL: DB-N0035) | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 2106.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.