| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 704/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1574/TB-PTPL ngày 25/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Lưới địa kỹ thuật 60KN/m RT-6 bằng nhựa plastic (polyethylen); hàng mới 100% (hàng NK phục vụ dự án nâng cao an toàn cầu ĐS tuyến HN-TP HCM-gói thầu CP1A) (Mục 1). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần thương mại, tư vấn và xây dựng Vĩnh Hưng; Địa chỉ: Lô BT2- Ô số 49- Khu Bắc Linh Đàm, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội; Mã số thuế: 0102054565. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10020819470/A12 ngày 19/11/2014 tại Chi cục Hải quan QL hàng ĐTGC- Cục Hải quan TP Hà Nội. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm lưới địa kỹ thuật được làm từ tấm Polyethylene đục lỗ, gia nhiệt và kéo dãn, thường dùng để gia cố nền đường, nền móng công trình... | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: TENSAR RT-6 (Mesh sheet madr from polyethylene for civil works). | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm lưới địa kỹ thuật được làm từ tấm Polyethylene đục lỗ, gia nhiệt và kéo dãn, thường dùng để gia cố nền đường, nền móng công trình... | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Mitsui Chemicals Industrial Products Ltd- Nhật Bản. |
| thuộc nhóm 39.26 “Sản phẩm khác bằng plastic và các sản phẩm bằng các vật liệu khác của các nhóm từ 39.01 đến 39.14”, phân nhóm 3926.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 3926.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.