BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 701/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 78/TB-PTPL ngày 14/01/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Tinh thể áp điện đã lắp ráp, dùng làm bộ phận phát âm thanh (còi xe) cho xe có động cơ (66k-19000-000-D).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Hondalock Việt Nam; Đ/c: Khu công nghiệp Đồng Văn II, huyện Duy Tiên, tỉnh Hà Nam; MST: 0700269366.

3. Tờ khai số: 10062923405/A12 ngày 13/11/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN tỉnh Hà Nam - Cục Hải quan tỉnh Thanh Hóa.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Linh kiện lắp ráp trong xe có động cơ, dùng để tạo tín hiệu âm thanh trong xe khi thực hiện một thao tác nào đó (ví dụ tra chìa khóa, nháy đèn xi nhan,...).

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Linh kiện lắp ráp trong xe có động cơ, dùng để tạo tín hiệu âm thanh trong xe khi thực hiện một thao tác nào đó (ví dụ tra chìa khóa, nháy đèn xi nhan,...).

thuộc nhóm 85.12 Thiết bị chiếu sáng hoặc thiết bị tín hiệu hoạt động bằng điện (trừ loại thuộc nhóm 85.39), cái gạt nước, gạt và chống tạo sương và tuyết trên kính chắn, loại dùng cho xe đạp hoặc xe có động cơ; phân nhóm 8512.30 - Thiết bị tín hiệu âm thanh; phân nhóm - - Loại khác; mã số 8512.30.99 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.