BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 700/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 30 tháng 01 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 535/TB-KĐ1 ngày 15/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Tấm nhựa Laminex-Film (đã được gia cố kết hợp với các sợi carbon ). Hàng mẫu ( khổ 50 cm dài 1m ) sử dụng cho hệ thống sưởi nền. Hãng sản xuất Daesung Enertec, hàng mới 100% (Mục 03 tờ khai).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty CP Kovitech; địa chỉ: Số 8, Ngách 175/27 ngõ 175 Phố Định Công, Phường Định Công, Quận Hoàng Mai, Hà Nội; mã số thuế: 0106552709.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10228453352/H11 ngày 20/10/2018 tại Chi cục Hải quan CK Sân bay quốc tế Nội Bài - Cục Hải quan TP. Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Điện trở cacbon nung nóng, điện áp sử dụng 220V, có cấu tạo gồm: 02 lớp plastic rộng 500mm dạng cuộn, có độ dày mỗi lớp là 0,172mm, ở giữa là các lớp cacbon chiều rộng 15mm xếp theo chiều ngang cách nhau 5mm; dọc theo chiều dài mỗi bên có 01 lớp đồng lá mỏng có độ dày 0,05mm rộng 15mm để dẫn điện đến các lớp điện trở cacbon.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Điện trở cacbon nung nóng, điện áp sử dụng 220V, có cấu tạo gồm: 02 lớp plastic rộng 500mm dạng cuộn, có độ dày mỗi lớp là 0,172mm, ở giữa là các lớp cacbon chiều rộng 15mm xếp theo chiều ngang cách nhau 5mm; dọc theo chiều dài mỗi bên có 01 lớp đồng lá mỏng có độ dày 0,05mm rộng 15mm để dẫn điện đến các lớp điện trở cacbon

thuộc nhóm 85.45 “Điện cực than, chổi than, carbon cho chế tạo bóng đèn, carbon cho chế tạo pin, ắc qui và các sản phẩm khác làm bằng graphit hoặc carbon khác, có hoặc không có thành phần kim loại, dùng cho kỹ thuật điện”, mã số 8545.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.