BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6937/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 11 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 2240/TB-KĐ2 ngày 02/11/2018 (thay thế các Thông báo số 2188/TB-KĐ2 ngày 24/10/2018 va số 3277/TB-KD2 ngày 30/10/2017) và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Si- rô hoa quả cô đặc dùng để pha chế đồ uống vị nho, Hiệu Ding Tea, 5kg/ can, 4 can/ carton. Hàng mới 100% (mục 16 Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Dịch vụ và Đầu tư Sản xuất Lá Phong; địa chỉ: tầng 6, số 48 Ngô Thì Nhậm, P. Ngô Thì Nhậm, Q. Hai Bà Trưng, Hà Nội; MST: 0106613479. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10160271926/A1 lngày 12/9/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Hải Phòng KV 3 - Cục Hải quan TP.Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Xi rô đường đã thêm hương liệu, nước ép quả và phụ gia. Hướng dẫn sử dụng: dùng trực tiếp hoặc pha thêm nước tùy sở thích, đóng gói 5kg/can. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Xi rô đường đã thêm hương liệu, nước ép quả và phụ gia. Hướng dẫn sử dụng: dùng trực tiếp hoặc pha thêm nước tùy sở thích, đóng gói 5kg/can. thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, mã số 2106.90.20 “- - Xirô đã pha màu hoặc hương liệu” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.