BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6920/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 30 tháng 07 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT- BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số không số ngày 21/5/2015 của Công ty TNHH Zirtec; mã số thuế 3603140002; công văn số 854/TB-PTPLTr ngày 24/7/2015 của Trung tâm PTPL hàng hóa XNK về việc thông báo kết quả phân tích để phân loại trước;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Cerapax

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Zirconium Silicate.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không rõ thông tin.

Nhà sản xuất: Công ty TNHH Zirtec.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Zirconi silicate từ Zirtec có thể sử dụng cho vật liệu xây dựng chất lượng cao và đồ gốm với kích thước hạt và chất lượng đồng đều. Hàm lượng ZrO2: 64-65% tính theo trọng lượng. Công dụng: Chất làm mờ với kích thước hạt đồng đều, và thành phần hóa học, không ảnh hưởng đến bất kỳ quá trình phản chiếu và làm bóng men, làm tăng sức đề kháng cơ khí, độ bền nhiệt, tính kháng hóa chất, là một chất làm mờ tuyệt vời với độ bền màu tăng.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Zirconium Silicate.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Zirconium silicate dạng bột, kích thước hạt trung bình 128 mm, được sử dụng làm chất làm mờ men.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không rõ thông tin.

Nhà sản xuất: Công ty TNHH Zirtec.

thuộc Nhóm 2530: “Các chất khoáng chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2530.90: "Loại khác”, mã số 2530.90.10: "-- Zeconi silicat loại dùng làm chất cản quang" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Zirtec biết và thực hiện./.