BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6594/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 21 tháng 07 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 01/PTPL-2015 ngày 30/5/2015 do Công ty TNHH Nhân Thăng, mã số thuế 0303633724 cung cấp; Công văn số 720/PTPL-NV ngày 02/07/2015 của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Ổ cứng chứa dữ liệu

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ổ cứng chứa dữ liệu, dạng gắn ngoài

Ký, mã hiệu, chủng loại: S/N: 2GHND9SX-2TB-P/N: 9SF2A8-500

Nhà sản xuất: Seagate

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

Ổ cứng di động chứa dữ liệu, sử dụng công nghệ từ tính và công nghệ bán dẫn, đã ghi. Cụ thể: các đĩa từ có chức năng lưu trữ thông tin, các mạch bán dẫn có chức năng làm bộ nhớ đệm, điều khiển việc đọc, ghi dữ liệu, điều khiển mô tơ quay đầu từ, các bộ nhớ đệm để phục vụ việc đọc ghi dữ liệu cũng là các mạch bán dẫn.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Ổ cứng chứa dữ liệu

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ổ cứng di động chứa dữ liệu, sử dụng công nghệ từ tính và công nghệ bán dẫn, đã ghi. Cụ thể: các đĩa từ có chức năng lưu trữ thông tin, các mạch bán dẫn có chức năng làm bộ nhớ đệm, điều khiển việc đọc, ghi dữ liệu, điều khiển mô tơ quay đầu từ, các bộ nhớ đệm để phục vụ việc đọc ghi dữ liệu cũng là các mạch bán dẫn.

Ký, mã hiệu, chủng loại: S/N: 2GHND9SX-2TB-P/N: 9SF2A8-500

Nhà sản xuất: Seagate

thuộc nhóm 85.23 - Đĩa, băng, các thiết bị lưu trữ bền vững, thể rắn (các thiết bị bán dẫn không mất dữ liệu khi không có nguồn điện cung cấp), “thẻ thông minh” và các phương tiện lưu giữ thông tin khác để ghi âm hoặc ghi các hiện tượng khác, đã hoặc chưa ghi, kể cả bản khuôn mẫu và bản gốc để sản xuất ghi đĩa, nhưng không bao gồm các sản phẩm của Chương 37, phân nhóm – Phương tiện lưu trữ thông tin bán dẫn, phân nhóm 8523.59 - - Loại khác, phân nhóm - - - Loại khác, mã số 8523.59.90 - - - - Loại khác, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Nhân Thăng biết và thực hiện./.