BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6449/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 12 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 01/B/HW21 ngày 06/01/2023 của Công ty TNHH Công nghệ Huawei Việt Nam (MST: 0102735469) và hồ sơ kèm theo; ý kiến của Bộ Thông tin và Truyền thông tại công văn số 4433/BTTTT-KHCN ngày 28/8/2023;
Tham khảo Quyết định phân loại của Ủy ban HS (Tổ chức Hải quan thế giới) phiên 72 tổ chức vào tháng 9/2023;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Các tấm mạch in đã được lắp ráp thành khối và có hộp bên ngoài bảo vệ. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Hoạt động: Thu thập tín hiệu Baseband từ khối BBU, xử lý, đưa ra phát qua ăng-ten để truyền tới thiết bị đầu cuối của người dùng. Thu nhận tín hiệu RF từ người dùng (qua ăng-ten), xử lý, chuyển thành tín hiệu Baseband và truyền về BBU để tiếp tục. Sử dụng: RRU5502N có thể được lắp đặt trên cột, tường hoặc giá đỡ, thường được lắp đặt gần ăng-ten để rút ngắn chiều dài đường truyền, giảm suy hao đường truyền và cải thiện phạm vi phủ sóng của hệ thống. - Thông số kỹ thuật: Băng tần hoạt động: tần số thu/phát 1710-1785MHz/1805-1880MHz (băng tần 3) và 1920-1980MHz/2110-2170MHz (băng tần 1). Tổng băng thông cấu hình hoạt động: 40MHz (băng tần 3)/40MHz (băng tần 1). Dung lượng: LTE hỗ trợ tới 3 sóng mang (1 băng) hoặc 4 sóng mang (2 băng); UMTS hỗ trợ tới 8 sóng mang (không MIMO) hoặc 4 sóng mang (nếu dùng MIMO). Công suất cấu hình: tối đa 1800 MHz: 4x80 W hoặc 2100 MHz: 4x80 W hoặc 1800 MHz +2100 MHz: 4x80 W Công suất tiêu thụ: công suất trung bình 730W trong điều kiện bình thường Nguồn điện đầu vào: 48 VDC; dải điện áp hoạt động: 36-57 VDC. - Công dụng theo thiết kế: Trạm gốc bao gồm 02 thiết bị chính gồm BBU và RRU (và các phụ kiến lắp đặt...). Thiết bị trạm gốc không thể hoạt động nếu thiếu RRU và RRU cũng không thể hoạt động chức năng thu phát khi được trình bày độc lập. RRU5502N thực hiện chức năng điều chế và giải điều chế tín hiệu băng cơ sở (basedband) và tín hiệu RF, kết hợp và phân chia tín hiệu băng cơ sở và RF, đồng thời xử lý dữ liệu: + Nhận dữ liệu băng cơ sở đường xuống từ BBU và gửi dữ liệu băng cơ sở đường lên tới BBU. + Nhận tín hiệu RF từ hệ thống ăng-ten, chuyển đổi xuống tín hiệu thành tín hiệu tần số trung gian (IF), khuếch đại tín hiệu IF và thực hiện chuyển đổi tương tự sang kỹ thuật số. Lọc tín hiệu đường xuống, thực hiện chuyển đổi tín hiệu kỹ thuật số sang tín hiệu tương tự (D/A) và chuyển đổi tín hiệu RF sang băng tần truyền (TX) trên kênh TX. + Bộ ghép kênh nhận tín hiệu (RX) và TX trên kênh RF để các tín hiệu này có thể chia sẻ cùng một kênh ăng-ten và lọc tín hiệu RX và TX. Cũng có thể truyền tín hiệu OOK tới ăng-ten thông qua BT tích hợp và cung cấp nguồn DC cho bộ khuếch đại gắn trên tháp (TMA). + Hoạt động với hộp mở rộng giám sát (MEB). MEB có thể truyền tín hiệu giao tiếp RS485 bên ngoài và tín hiệu giám sát tiếp điểm khô vào RRU, thực hiện ám sát và báo cáo thông tin. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.17 “Bộ điện thoại, kể cả điện thoại thông minh và điện thoại khác cho mạng di động tế bào hoặc mạng không dây khác; thiết bị khác để truyền hoặc nhận tiếng, hình ảnh hoặc dữ liệu khác, kể cả các thiết bị viễn thông nối mạng hữu tuyến 85.17 Telephone sets, including smartphones and other telephones for cellular nehvorks or for other wireless networks; other apparatus for the transmission or reception of voice, images or other data, including apparatus 916 hoặc không dây (như loại sử dụng trong mạng nội bộ hoặc mạng diện rộng), trừ loại thiết bị truyền hoặc thu của nhóm 84.43, 85.25, 85.27 hoặc 85.28”, phân nhóm “- Bộ phận”, phân nhóm 8517.79 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 8517.79.92 “- - - - Dùng cho điện báo hoặc điện thoại truyền dẫn dưới dạng sóng vô tuyến” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Công nghệ Huawei Việt Nam biết và thực hiện./.