| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 6304/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 10 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo 2264/TB-KĐ3 ngày 20/08/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Bột sữa nâu (Caramelised milk powder), hàm lượng chất béo nhỏ hơn 0.4%, dùng làm nguyên liệu sản xuất socola (1bao=25kg) (mục 1 PLTK). 2. Đợn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Puratos Grand Place Việt Nam. Địa chỉ: Số 51, Đường số 8, KCN Việt Nam - Singapore, P. Bình Hòa, TX. Thuận An, T. Bình Dương, Việt Nam. MST: 3700423510. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10205655822 /A12 ngày 12/6/2018 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Việt Nam - Singapore (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bột sữa đã pha thêm đường, có hàm lượng chất béo nhỏ hơn 1.5% theo trọng lượng, đóng gói 25kg/bao. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bột sữa đã pha thêm đường, có hàm lượng chất béo nhỏ hơn 1.5% theo trọng lượng, đóng gói 25kg/bao. thuộc nhóm 04.02 “Sữa và kem, đã cô đặc hoặc đã pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác.”, phân nhóm 0402.10 “- Dạng bột, hạt hoặc các thể rắn khác, có hàm lượng chất béo không quá 1,5% tính theo trọng lượng:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 0402.10.91 “- - - Đóng gói với trọng lượng tịnh từ 20 kg trở lên” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.