| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 6105/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 10 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo 0882/TB-KĐ4 ngày 14/08/2018; công văn 369/KĐHQ-KĐ ngày 10/10/2018 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Viên Sữa Enjoy Milk (Mùi vị sữa) loại 6g (mục 1 PLTK). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Thương mại Dịch vụ Xuất nhập khẩu Thái Khánh Phát. Địa chỉ: 187 Lê Duẩn, P. Tân Chính, Q. Thanh Khê, TP. Đà Nẵng. MST: 0401804939. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10179267653/A11 ngày 29/12/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Đà Nẵng (Cục Hải quan Tp. Đà Nẵng). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sữa dạng viên có hàm lượng chất béo trên 1,5% tính theo trọng lượng, đã pha thêm đường, đóng gói 6 gram/ gói. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sữa dạng viên có hàm lượng chất béo trên 1,5% tính theo trọng lượng, đã pha thêm đường, đóng gói 6 gram/ gói. thuộc nhóm 04.02 “Sữa và kem, đã cô đặc hoặc đã pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác.”, phân nhóm “- Dạng bột, hạt hoặc các thể rắn khác, có hàm lượng chất béo trên 1,5% tính theo trọng lượng:”, phân nhóm 0402.29 “- - Loại khác:”, mã số 0402.29.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.