| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 617/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Nghị định số 122/2016/NĐ-CP ngày 01/09/2016 của Chính phủ về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 1498/TB-KĐHQ ngày 19/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Xỉ thu được từ công nghiệp luyện sắt thép. 2. Đơn vị xuất khẩu: Công ty TNHH Đại Thành Thịnh; Mã số thuế: 5701626644; Địa chỉ: Tổ 25, khu 3 - P. Cao Thắng - TP Hạ Long - Quảng Ninh. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 301435422760/B11 ngày 21/07/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Sóc Giang - Cục Hải quan Cao Bằng. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tinh quặng sắt nâu, chưa nung kết, hàm lượng Fe = 57.05%. | |
thuộc nhóm 26.01 “Quặng sắt và tinh quặng sắt, kể cả pirit sắt đã nung”, phân nhóm “- Quặng sắt và tinh quặng sắt, trừ pirit sắt đã nung” mã số 2601.11.00 “- - Chưa nung kết” tại Biểu thuế xuất khẩu./.