| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 6002/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 07 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định, số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định, về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh HCM tại Thông báo số 1050/TB-PTPLHCM ngày 21/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu sản xuất sơn Defoamer 744 (chất chống tạo bọt, dùng xử lý sơn). 2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty 4 Oranges Co., Ltd; địa chỉ: Lô C02-1, KCN Đức Hòa 1, Ấp 5, xã Đức Hòa Đông, huyện Đức Hòa, tỉnh Long An; MST: 1100589373. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10029906800/A12 ngày 6/02/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Đức Hòa - Cục Hải quan tỉnh Long An. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm chống tạo bọt, thành phần chính gồm dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ, sáp nhân tạo, Silicon, dạng lỏng, trong đó hàm lượng dầu lớn hơn 70%, thuộc phân đoạn dầu nặng. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Defoamer 744 Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm chống tạo bọt, thành phần chính gồm dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ, sáp nhân tạo, Silicon, dạng lỏng, trong đó hàm lượng dầu lớn hơn 70%, thuộc phân đoạn dầu nặng. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin | Nhà sản xuất: Syntec Additive Company Limited |
| thuộc nhóm 27.10 “Dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ và các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, trừ dầu thô; các chế phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, có chứa hàm lượng từ 70% trở lên là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, những loại dầu này là thành phần cơ bản của các chế phẩm đó; dầu thải”, phân nhóm 2710.19 “- - Loại khác”, mã số 2710.19.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.