BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5980/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 07 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích và công văn trao đổi nghiệp vụ của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2141/TB-PTPLHCM ngày 12/09/2014; công văn 364/PTPL HCM-NV ngày 23/06/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2: Sạn chịu lửa DIDURIT B83-5V. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thép Đồng Tiến; Đ/c: Km3, KCN Mỹ Xuân B1, xã Hắc Dịch, huyện Tân Thành, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu; MST: 0304908192. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008899542/A11 ngày 04/08/2014 tại Chi cục HQCK Cảng Sài gòn KVI - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vật liệu chịu lửa, thành phần chính là Al2O3: 57,7%; SiO2: 31%; CaO: 4,5%; Fe2O3: 2,03%..., dạng bột xen lẫn dạng hạt. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: DIDURIT B83-5V. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vật liệu chịu lửa, thành phần chính là Al2O3: 57,7%; SiO2: 31%; CaO: 4,5%; Fe2O3: 2,03%..., dạng bột xen lẫn dạng hạt. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin. | Nhà sản xuất: không rõ thông tin. |
thuộc nhóm 3816 “Xi măng, vữa, bê tông, chịu lửa và các loại vật liệu kết cấu tương tự, trừ các sản phẩm thuộc nhóm 38.01”, mã số 3816.00.90 - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.