| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5818/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 06 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP.Hồ Chí Minh tại Thông báo số 1168/TB-PTPLHCM ngày 04/06/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Phụ gia thực phẩm- Chế phẩm hóa học dùng trong thực phẩm Excel Sponge- 325. (Mục 2 tại TKHQ). 2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty TNHH Brenntag Việt Nam; Địa chỉ: 202 Hoàng Văn Thụ, P.9, Q. Phú Nhuận, TP.HCM; MST: 0310474190. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10031728701/A41 ngày 03/03/2015 đăng ký tại: Chi cục HQ QL Hàng Đầu tư (Cục HQ TP. Hồ Chí Minh). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm hóa chất dùng làm chất nhũ hóa trong sản xuất bánh, thành phần chính gồm: mono và diglyceride của axit béo, dạng nhão. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Excelsponge- 325. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm hóa chất dùng làm chất nhũ hóa trong sản xuất bánh, thành phần chính gồm: mono và diglyceride của axit béo, dạng nhão. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin. | Nhà sản xuất: không có thông tin. |
| thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”; phân nhóm 3824.90 "- Loại khác"; mã số 3824.90.70 "- - Các chế phẩm hóa chất khác, dùng trong chế biến thực phẩm" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.