BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5794/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 24 tháng 06 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh theo Thông báo số 1209/TB-PTPLHCM ngày 09/6/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 4 TK): Chất gắn đã điều chế dùng cho khoan đúc (bột lót khuôn tạo mịn bề mặt) Natural Perlite Sand, hàng mới 100%.

2. Đơn vị nhập khẩu:

Công ty TNHH Shinwon Castech Việt Nam;

Địa chỉ: Lô B- 6D2-CN, KCN Mỹ Phước 3, thị xã Bến Cát, tỉnh Bình Dương;

MST: 3702250729

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10024160146/A12 ngày 17/12/2014 tại Chi cục Hải quan KCN Mỹ Phước- Cục Hải quan tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đá trân châu chưa giãn nở, dạng hạt.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Natural Perlite Sand.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đá trân châu chưa giãn nở, dạng hạt.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không rõ thông tin

Nhà sản xuất: không rõ thông tin

thuộc Nhóm 25.30 Các chất khoáng chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, mã số 2530.10.00 (-) vermiculit (chất khoáng bón cây), đá trân châu và clorit, chưa giãn nở tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.