BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 575/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 29 tháng 01 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 1565/TB-KĐ3 ngày 31/08/2017 của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên vật liệu dùng trong ngành đúc HIGH CARBON FERRO CHROMIUM- Hợp kim Fero Crom cacbon cao (mục 01 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty TNHH Thương Mại Xây Dựng Diệu Long.

Địa chỉ: 906 Lạc Long Quân, Phường 8, Quận Tân Bình, TP Hồ Chí Minh.

MST: 0302000905.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10151760346/A11 ngày 24/07/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn Khu vực I - Cục HQ TP.Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Hợp kim fero-crom có hàm lượng cacbon trên 4% tính theo trọng lượng, dạng khối.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hợp kim fero-crom có hàm lượng cacbon trên 4% tính theo trọng lượng, dạng khối

thuộc Nhóm 72.02 “Hợp kim fero”, phân nhóm “- Fero-crôm”, mã số 7202.41.00 “- - Có hàm lượng carbon trên 4% tính theo trọng lượng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.