BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5733/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 10 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 408/TB-KĐ3 ngày 16/3/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng thẹo khai báo: Bột PROTEIN gạo lứt hữu cơ NATURE ZEN size 250g-Vị vani. Hàng mới 100% (Mục 5). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH NUTRI-GREENS; Địa chỉ: 44 Nguyễn Hữu Dật, P.Tây Thạnh, Q.Tân Phú, TP.Hồ Chí Minh; mã số thuế: 0314504985. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10185104802/A11 ngày 03/02/2018 tại Chi cục HQ CKSBQT Tân Sơn Nhất (Cục Hải quan TP.Hồ Chí Minh). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Protein cô đặc từ mầm gạo, dạng bột, đã đóng gói bán lẻ trong túi 250g. Thành phần gồm protein ≈ 77.50%, hàm lượng tro ≈ 1.4%, chất béo ≈ 0.02%, hương vani và phụ gia. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Protein cô đặc từ mầm gạo, dạng bột, đã đóng gói bán lẻ trong túi 250g. Thành phần gồm protein ≈ 77.50%, hàm lượng tro ≈ 1.4%, chất béo ≈ 0.02%, hương vani và phụ gia. Thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, mã số 2106.10.00 “- Protein cô đặc và chất protein được làm rắn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.