BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 565/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm, tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 1006/TB-KĐ2 ngày 18/06/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Flavorings make sausages A1- Gia vị tạo mùi hương cho xúc xích,70g/gói,200 gói /catton, thành phần chính: Muối, đường lactose, màu tp carmine, E250, NSX Công ty TNHH An Đức Lỗ Thân, hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty TNHH Một Thành Viên Thương Mại Hoàng Quyến Địa chỉ: Số 79, đường Phan Chu Trinh, phường Nhị Châu, TP Hải Dương, tỉnh Hải Dương MST: 0801099826 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10195317415/A11 ngày 13/04/2018 đăng ký tại Chi cục hải quan CK cảng Hải Phòng KV II- Cục Hải quan thành phố Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu yêu cầu phân tích là gia vị hỗn hợp dạng bột, có thành phần chính từ muối, đường lactose, chất điều vị monosodium glutamate..., đóng gói 70g/túi |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu yêu cầu phân tích là gia vị hỗn hợp dạng bột, có thành phần chính từ muối, đường lactose, chất điều vị monosodium glutamate..đóng gói 70g/túi. thuộc nhóm 21.03 "Nước xốt và các chế phẩm làm nước xốt; đồ gia vị hỗn hợp và bột canh hỗn hợp; bột mịn và bột thô từ hạt mù tạt và mù tạt đã chế biến.”, phân nhóm 2103.90 “- Loại khác:”, phân nhóm hai gạch “- - Gia vị hỗn hợp và bột canh hỗn hợp:”, mã số 2103.90.29 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.