BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5606/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 9 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 674/TB-KĐ3 ngày 23/04/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Nguyên liệu sản xuất phân bón NPK: Phân bón vi lượng ETIFERT - B2O (Micronutrient Fertilizer). Hàm lượng: B20, 50%; Na2B8O13.4h2O (Disodium Octaborate Tetrahydrate).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Baconco; Mã số thuế: 3500101065; Địa chỉ: Phú Mỹ Tân Thành Bà Rịa Vũng Tàu.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10188239822/A12 ngày 01/03/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Phú Mỹ - Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Disodium Octaborate Tetrahydrate.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Disodium Octaborate Tetrahydrate.

thuộc nhóm 28.40 “Borat; peroxoborat (perborat)”, mã số 2840.20.00 “- Borat khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.