BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5244/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 9 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo kết quả phân tích số 3086/TB-KĐ2 ngày 11/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Phân trung lượng bón rễ SUPRAFIX CALMAX thành phần hàm lượng: CaO: 560g/lít, B: 3g/lít, Zn: 31 g/lít, hàng mới 100%, hàng đồng nhất 200 lít/ thùng, (mục 1 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Đầu tư và Phát triển Vinaf. Địa chỉ: Số 22/92 Nguyễn Lương Bằng, Đống Đa, Hà Nội. MST: 0102752714. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10137656551/A11 ngày 26/04/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KV1 (Cục Hải quan TP. Hải Phòng). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm có thành phần chính là canxi cacbonat, amoni nitrat, hàm lượng nitơ tổng ~6,3%, hàm lượng sau nung ~52%, nguyên tố trung vi lượng là Zn (5140mg/kg) và Bo (1722 mg/kg), thường dùng làm phân bón, dạng lỏng, đóng thùng 200 lít. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm có thành phần chính là canxi cacbonat, amoni nitrat, hàm lượng nitơ tổng ~6,3%, hàm lượng sau nung ~52%, nguyên tố trung vi lượng là Zn (5140mg/kg) và Bo (1722 mg/kg), thường dùng làm phân bón, dạng lỏng, đóng thùng 200 lít. thuộc nhóm 31.02 “Phân khoáng hoặc phân hóa học, có chứa nitơ.”, mã số 3102.40.00 “- Hỗn hợp của amoni nitrat với canxi carbonat hoặc các chất vô cơ khác không phải phân bón” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.