| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5558/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 06 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1054/TB-PTPLHCM ngày 21/05/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất tẩy rửa bề mặt (Dùng trong công nghiệp sx lon nhôm)- Bonderite M-NT 405R (Alodine 405R). (Mục 2 tại TKHQ). 2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty TNHH Baosteel Can Making (Việt Nam); Địa chỉ: Số 2 VSIP II-A đường số 15, KCN VN- Singapore II-A, Tân Uyên, Bình Dương; MST: 3701921332. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10028404854/A12 ngày 26/01/2015 đăng ký tại: Chi cục HQ KCN Mỹ Phước. (Cục HQ Bình Dương). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm xử lý bề mặt kim loại, thành phần gồm Axit Fluoric, axit fluoroziconic, nitrat amoni, dạng lỏng. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Bonderite M-NT 405R. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm xử lý bề mặt kim loại, thành phần gồm Axit Fluoric, axit fluoroziconic, nitrat amoni, dạng lỏng. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin. | Nhà sản xuất: không có thông tin. |
| thuộc nhóm 38.10 “Chế phẩm làm sạch bề mặt kim loại; chất giúp chảy và các chế phẩm phụ trợ khác dùng cho hàn thiếc, hàn hơi hoặc hàn điện; bột và bột nhão gồm kim loại và các vật liệu khác dùng để hàn thiếc, hàn hơi hoặc hàn điện; các chế phẩm dùng làm lõi hoặc vỏ cho điện cực hàn hoặc que hàn.”; mã số 3810.10.00 “- Các chế phẩm làm sạch bề mặt kim loại; bột và bột nhão gồm kim loại và các vật liệu khác dùng để hàn thiếc, hàn hơi hoặc hàn điện” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.