| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5421/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 12 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/ 2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT- BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số SCV-GDC/XDTMS12 ngày 18/10/2022 của Công ty TNHH BHFLEX VINA, mã số thuế: 2500506479;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Nước: 40 - 60 % Ammonium thiosulphate: 20 - 40% Sodium acetate: 3 - 7% Sodium sulfite: 3 - 7% Acetic acid: 1 - 5% Sodium thiosulphate: 1 - 5% Aluminum sulphate: < 2% - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Bước 1: Dán tấm phim dùng để tạo ảnh lên bề mặt bản mạ đồng FCCL Bước 2: Phủ phim master đã được cắt tạo hình bản mạch hoàn thiện lên trên. Bước 3: Lộ quang, chiếu tia UV, tấm phim tạo ảnh và lớp đồng sẽ nhận được ánh sáng UV theo hình dạng của tấm phim master đã cắt tạo hình. Bước 4: Loại bỏ phim master. Bước 5: Dùng dung dịch hóa chất DEVELOPER AND REPLENISHER để loại bỏ phần phim tạo ảnh không nhận được tia UV, hiện ảnh phần phim còn lại theo hình của bản mạch hoàn thiện Bước 6: Dùng dung dịch UR-F1 (Fixer for lithographic film) để hãm ảnh, giúp hình ảnh không bị hiện lên quá mức - Thông số kỹ thuật: Chất lỏng trong suốt màu vàng nhạt, mùi acetic, nhiệt độ sôi: 100 °C; tỷ trọng 1,284; pH: 4.85 °C - Công dụng theo thiết kế: Chất hãm ảnh, sử dụng trong quá trình tráng phim, giúp hình ảnh không bị hiện quá mức | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 37.07 “Chế phẩm hóa chất để tạo ảnh (trừ vecni, keo, chất kết dính và các chế phẩm tương tự); các sản phẩm chưa pha trộn dùng để tạo ảnh, đã đóng gói theo định lượng hoặc đóng gói để bán lẻ ở dạng sử dụng được ngay.”, phân nhóm 3707.90 “- Loại khác:”, mã số 3707.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.