BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5420/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 14 tháng 12 năm 2022

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số BHF - GDC/XDTMS11 ngày 18/10/2022 của Công ty TNHH BHFLEX VINA, mã số thuế: 2500506479;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: QR-D1

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung dịch hóa chất trợ tráng cho film lito - Developer replenisher for lithographic film, dùng cho công đoạn hiện ảnh và rửa phim trong sản xuất tấm mạch in mềm

Ký, mã hiệu, chủng loại: 850209 / 750209

Nhà sản xuất: FUJIFILM Hunt Chemicals Singapore Pte. Ltd.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Nước: 50- 70%

Potassium carbonate: 7 - 15%

Potassium sulfite: 5 - 10%

Sodium sulfite: 5 - 10%

Diethylene glycol: 3 - 7%

Hydroquinone: 3 - 7%

Potassium bromide: 0.5 -1.5 %

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Bước 1: Dán tấm phim dùng để tạo ảnh lên bề mặt bản mạ đồng FCCL

Bước 2: Phủ phim master đã được cắt tạo hình bản mạch hoàn thiện lên trên.

Bước 3: Lộ quang, chiếu tia UV, tấm phim tạo ảnh và lớp đồng sẽ nhận được ánh sáng UV theo hình dạng của tấm phim master đã cắt tạo hình.

Bước 4: Loại bỏ phim master.

Bước 5: Dùng dung dịch hóa chất QR-D1 (Developer replenisher for lithographic film) để loại bỏ phần phim tạo ảnh không nhận được tia UV, hiện ảnh phần phim còn lại theo hình của bản mạch hoàn thiện

- Thông số kỹ thuật: Chất lỏng trong suốt màu nâu nhạt, không mùi; nhiệt độ sôi: 100°C; tỷ trọng 1,274; pH: 10.77 ở 25°C

- Công dụng theo thiết kế: Chế phẩm dùng để tráng phim, giúp hiện ảnh

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: QR-D1

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Nước: 50 - 70%

Potassium carbonate: 7 - 15%

Potassium sulfite: 5 - 10%

Sodium sulfite: 5 - 10%

Diethylene glycol: 3 - 7%

Hydroquinone: 3 - 7%

Potassium bromide: 0.5 -1.5 %

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Bước 1: Dán tấm phim dùng để tạo ảnh lên bề mặt bản mạ đồng FCCL

Bước 2: Phủ phim master đã được cắt tạo hình bản mạch hoàn thiện lên trên.

Bước 3: Lộ quang, chiếu tia UV, tấm phim tạo ảnh và lớp đồng sẽ nhận được ánh sáng UV theo hình dạng của tấm phim master đã cắt tạo hình.

Bước 4: Loại bỏ phim master.

Bước 5: Dùng dung dịch hóa chất QR-D1 (Developer replenisher for lithographic film) để loại bỏ phần phim tạo ảnh không nhận được tia UV, hiện ảnh phần phim còn lại theo hình của bản mạch hoàn thiện

- Thông số kỹ thuật: Chất lỏng trong suốt màu nâu nhạt, không mùi; nhiệt độ sôi: 100°C; tỷ trọng 1,274; pH: 10.77 ở 25°C

- Công dụng theo thiết kế: Chế phẩm dùng để tráng phim, giúp hiện ảnh

Ký, mã hiệu, chủng loại: 850209 / 750209

Nhà sản xuất: FUJIFILM Hunt Chemicals Singapore Pte. Ltd.

thuộc nhóm 37.07 “Chế phẩm hóa chất để tạo ảnh (trừ vecni, keo, chất kết dính và các chế phẩm tương tự); các sản phẩm chưa pha trộn dùng để tạo ảnh, đã đóng gói theo định lượng hoặc đóng gói để bán lẻ ở dạng sử dụng được ngay.”, phân nhóm 3707.90 “- Loại khác:”, mã số 3707.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.